Ang karaniwang karunungan ay nagmumungkahi na mas mura na lutuin ang iyong sariling mga pagkain sa bahay kaysa sa pagkain sa isang restawran. Ngunit habang patuloy ang pagbagsak ng ekonomiya, ang mga restawran ng fast-food ay nangunguna sa pinansiyal na mga merito ng kanilang mga menu ng halaga, marami sa mga ito ang nag-aalok ng pagpuno ng pagkain para sa isang dolyar o mas kaunti.
Sa kakayahan ng mga kumpanyang ito na bumili ng pagkain sa dami ng mas maraming diskwento kaysa sa kung ano ang makukuha mo kahit na isang grocer ng diskwento, maaari mo ba talagang makipagkumpetensya? Isaalang-alang natin ang nangungunang limang mga halaga ng mabilis na pagkain sa labas ngayon.
Masira Ito
Upang makabuo ng mga presyo sa bawat paghahatid para sa mga sangkap sa mga pagkaing mabilis na ito, ginamit namin ang kanilang average o tinantyang gastos sa tingi. Ang mga ito ay magkakaiba depende sa kung saan ka nakatira at kung saan ka mamimili. Ang gastos ng mga indibidwal na condiment ay ibinukod para sa kapakanan.
5 KFC: Ang "Snacker" Ay Iyon lang
Ang KFC (NYSE: YUM) ay naglunsad ng 10-item na menu ng halaga nito noong Pebrero, ngunit hindi tulad ng ilan sa iba pang mga kadena sa listahang ito, tatlo lamang sa mga handog na halaga nito ang nahulog sa ilalim ng marka ng $ 1. Ang pinakamainam na halaga ng bungkos ay marahil ang Ultimate Cheese KFC Snacker, isang 3-ounce breaded chicken strip na sakop sa sarsa ng keso at litsugas sa isang hapunan-roll sized na bun.
Sa 115 gramo, malaki ang magaan kumpara sa iba pang mga item ng menu ng halaga sa listahang ito, na tumitimbang sa kahit saan mula sa 128 gramo (Taco Bell) hanggang 151 gramo (McDonald's).
Per-Sandwich Cost sa KFC: 99 cents
Bawat Gastos ng Sandwich sa Bahay:
-Ako (inihanda sa bahay sa $ 3 / pounds): 56 sentimos
-Dinner Roll: 15 sentimo
-Cheese Sauce: 4 sentimo
-Total: 75 sentimo + pampalasa at oras ng pagluluto
Bottom Line: Maaari mong gawin ito sa bahay nang mas kaunti, ngunit lamang kung maaari mong i-crack ang lihim na resipe ng Kolonel.
4 Hari ng Burger: Nasaan ang Keso?
Mayroong higit sa isang dosenang mga item ng menu ng halaga sa Burger King (NYSE: BKC). Ang Whopper Junior, isang karaniwang burger na may 2.2 ounces of beef, ay ang pinaka-malaking item, ngunit hindi tulad ng iba pang mga burger sa listahang ito ay hindi kasama ang keso. Ayon sa BeefRetail.org, ang average na presyo ng regular ground beef hanggang Marso 2009 ay $ 2.44.
Per-Burger Gastos sa Burger King: 99 cents (depende sa kung saan ka nakatira)
Per-Burger Gastos sa Bahay:
-Ako: 33 sentimo
-Bun: 25 sentimo
-Total: 58 sentimo + pampalasa at oras ng pagluluto
Bottom Line: Kung gumawa ka ng iyong sariling bersyon ng isang Junior Whopper, maaari kang magdagdag ng isang hiwa ng keso at isang maliit na labis na karne at makakuha pa rin ng mas maraming pagkain para sa $ 1.
3 Taco Bell: Bakit Magbayad Pa?
Taco Bell 's (NYSE: YUM) 'Bakit Magbayad Pa?' Ang Halaga ng Menu ay may ilan sa pinakamababang presyo sa paligid, na may 10 mga produkto na naka-presyo sa 79, 89 at 99 cents. Ang pagkain na hango sa Mexico na ito ay napupunta para sa mga presyo na maaari mong makita sa, well, Mexico. Ang mainit na item sa menu na ito ay naiulat na Cheesy Double Beef Burrito, isang walong-onsa na higante na may halos 2.5 ounce ng tinimplahan na karne ng baka, keso, tinadtad na bigas at pulang sarsa.
Per-Burrito Gastos sa Taco Bell: 99 cents
Per Burrito Gastos sa Bahay:
-Ako: 38 sentimo
-Tortilla: 25 sentimo
-Cheese Sauce (inihanda, 1/2 onsa): ~ 15 sentimos
-Rice (sa isang presyo na 4 cents bawat onsa at ipinapalagay ang dalawang onsa): 8 sentimos
-Total: 86 sentimo + pampalasa at oras ng pagluluto
Bottom Line: Kung gumawa ka ng isang katulad na item sa bahay, maaari mong i-cut ito malapit sa mga tuntunin ng paglabas nang mas maaga sa item na ito ng mabilis na pagkain, dahil ang mga tortillas ay madaling magastos ng 40 sentimos bawat isa, depende sa kung saan mo mamimili. Kung gumawa ka ng iyong sariling mga tortillas, maaari kang gumawa ng isang katulad na burrito para sa mga 60 sentimos.
No.2 McDonald's: Ang Mga Budlay ay Lovin 'Ito
Ang iconic na menu ng Mcdonald's (NYSE: MCD) dolyar ay mula pa noong 2002, at kahit na nag-aalok lamang ito ng isang bilang ng mga item, parang nagnanakaw sila. Isang dolyar na menu na staple, isang bagay na maaari mong talagang tawagan ang "tanghalian", ay ang McDouble: dalawang hamburger patty, isang slice ng keso, pampalasa at isang bun.
Per-Burger Gastos sa McDonalds: $ 1
Per-Burger Gastos sa Bahay:
-Akoat: 49 sentimos
-Cheese: 20 sentimo
-Bun: 25 sentimo
-Total: 94 cents + condiment at oras na kinakailangan upang lutuin ito
Bottom Line: Ang pagpapalagay na ang gastos ng mga condiments ay nagdaragdag ng ilang higit pang mga sentimo, maaari mong makita na ang McDouble ay isang kahanga-hanga na magandang halaga. (Nais mo bang mamuhunan sa stock ng McDonald sa halip na kumain doon? Basahin ang Paglamoy ng Iyong Mga Ngipin Sa Trabaho ng Restaurant .)
No.1 Wendy's: Ito ay Halaga
Ang Wendy's (NYSE: WEN) ay walang pirma ng sandwich ngunit ginagawa nito ang kapital sa pirma nitong mga patty na burger. Ngunit ang chain na ito ay nag-aalok ng isang produkto na "wayyyy mas mahusay kaysa sa fast food" sa mga tuntunin ng halaga?
Sa isang salita: oo. Tumingin sa Wendy's Double Stack burger, isa sa mga pangunahing item sa kanyang napakahusay na Super Value Menu. In-advertise ito bilang isang item na 99-sentimo at binubuo ng dalawang 1.78 onsa na hamburger na patty, isang slice ng keso at condiment.
Per-Burger Gastos sa Wendy's: 99 cents
Per-Burger Gastos sa Bahay:
-Ako: 54 sentimo
-Bun: 25 sentimo
-Cheese: 20 sentimo
-Total: 99 cents + pampalasa at oras ng pagluluto
Bottom Line: Tulad ng paglabas nito, hindi talaga pinuputol ng mga sulok si Wendy kasama ang mga pirma nitong burger. Kung makakahanap ka ng lokasyon ng Wendy na nagbebenta ng item na ito para sa 99 cents (ang ilan ay na-bump ang presyo hanggang sa $ 1.49), malulubog mo ang iyong mga ngipin sa pinaka karne ng baka maaari kang makakuha ng mas mababa sa isang dolyar.
Maaari Ko bang Dalhin ang Iyong Order?
Kaya, habang sa karamihan ng mga kaso hindi ka makakakuha ng mas mahusay na pakikitungo sa window ng drive-through kaysa sa grocery aisle, kung mananatili ka sa mga item ng menu, ang pagtitipid na gill sa pamamagitan ng pag-flip ng iyong sariling mga burger ay napakaliit, lalo na para sa tuktok na mabilis na pagkain mga restawran tulad ng Wendy's at McDonalds.
Ang lahat ay nakasalalay sa kung ano ang pinapahalagahan mo. Kung ang iyong mga nangungunang prayoridad ay kaginhawaan at presyo, ang mga kadena ng mabilis na pagkain ay maaaring ang pinaka-friendly na paraan ng badyet upang punan ang iyong tiyan. Kung nag-aalala ka tungkol sa kalidad ng pagkain - o sa iyong baywang - ang mga murang, pagpuno ng mga deal sa mabilis na pagkain ay maaaring hindi mo pinakamahusay na mapagpipilian. (Para sa ilang mga tip sa pag-save ng pera, tingnan ang 22 Mga Paraan Upang Labanan ang Tumataas na Mga Presyo ng Pagkain .)
Sundan kami sa Twitter
![Nangungunang 5 mga deal sa halaga ng pagkain ng mabilis Nangungunang 5 mga deal sa halaga ng pagkain ng mabilis](https://img.icotokenfund.com/img/savings/657/top-5-fast-food-value-menu-deals.jpg)